



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA NISHATI

MAMLAKA YA UDHIBITI WA
HUDUMA ZA NISHATI NA MAJI
(EWURA)



TAARIFA KWA UMMA

(Imetolewa chini ya Kifungu cha 19 cha Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji, Sura ya 414 ya Sheria za Tanzania)

Taarifa inatolewa kwa umma kwamba Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) imepokea maombi ya Leseni ya Uendeshaji kwa ajili ya Kuzalisha Umeme kutoka kwa kampuni ya Tanzania Portland Cement PLC. EWURA inakaribisha maoni au pingamizi dhidi ya maombi hayo. Taarifa za mwombaji, mitambo na aina ya leseni iliyoombwa zimetolewa hapa chini:-

KIFUNGU	MAELEZO
Jina na anuani ya Mwombaji	Tanzania Portland Cement PLC, S.L.P 1950, Dar es Salaam.
Mahali ulipo Mtambo	Barabara ya Tegeta Eneo la Wazo hill, Kata ya Wazo. Kiwanja Na. 1, 4, and 7, Wilaya ya Kinondoni Dar Es Salaam.
Taarifa za Wanahisa	i) Heidelberg Cement, 69.3% Lilleakerveien 2A, 0283 Oslo, Norway. ii) Jamii, 30.7%
Maelezo ya Mtambo	Mtambo utakao tumika kuzalisha umeme kwa kutumia jua. Utakuwa na uwezo wa kuzalisha kiasi cha Megawati (MW) kumi na tano (15 MW). Pia muombaji ana jenerata sita(6), zitakazozalisha umeme wa Megawati tatu nukta sita moja (3.61 MW) kwa kutumia mafuta ya diseli. Umeme wote utakaozalishwa ni kwa ajili ya matumizi ya kiwanda cha kuzalisha cementi cha Tanzania Portland Cement PLC.
Aina na Muda wa Leseni	Leseni ya Uzalishaji kwa ajili ya Kuzalisha Umeme kwa Miaka Mitano (5)

Mtu yeyote mwenye maoni au pingamizi kuhusu maombi haya awasilishe kwa maandishi ndani ya siku ishirini na moja (21) tangu siku ya kutolewa kwa tangazo

hili. Nyaraka za maombi ya leseni zinaweza kuoneshwa kwa mtu atakayewasilisha maombi kwa maandishi.
Imetolewa na:-

Mkurugenzi Mkuu